The Berkley Thảo Điền không dành cho số đông. Với số lượng giới hạn chỉ 85 căn hộ ẩn mình tại tâm điểm “làng châu Âu” Quận 2, đây là dự án cuối cùng sở hữu tấm vé gia nhập cộng đồng thượng lưu SonKim Land tại Thảo Điền. Trong bối cảnh quỹ đất trung tâm đã cạn kiệt vào năm 2026, The Berkley không chỉ là một nơi ở, mà là một tài sản tích sản có giá trị bền vững theo thời gian.
Cùng Tien Phong Holding cập nhật chi tiết giá bán, giỏ hàng ngoại giao và chính sách thanh toán mới nhất tháng 04/2026 ngay dưới đây.
📌 Tóm tắt thông tin dự án The Berkley Thảo Điền (Cập nhật mới 05/2026)
Để quý khách hàng nắm bắt nhanh nhất, Tien Phong Holding tổng hợp các thông số kỹ thuật cốt lõi của dự án The Berkley:
| Thông tin chi tiết | Mô tả |
| Tên dự án | The Berkley |
| Chủ đầu tư | SonKim Land |
| Vị trí | 177 Xa Lộ Hà Nội, Thảo Điền, TP. Thủ Đức |
| Giá bán 2026 | Từ 190 – 250 triệu/m² (Căn hộ từ 16.4 tỷ) |
| Quy mô | 1 tòa tháp cao 20 tầng |
| Số lượng | Chỉ 85 căn hộ (Phiên bản giới hạn) |
| Loại hình | Căn hộ dịch vụ cao cấp (Service Apartment) |
| Tiêu chuẩn bàn giao | Quiet Luxury, trần cao 3.3m, nội thất 5 sao |
The Berkley Thảo Điền được phát triển theo mô hình Boutique Apartment – căn hộ cao cấp với số lượng căn hộ giới hạn nhằm mang lại sự riêng tư cho cư dân. Điểm đặc biệt của Berkley Thảo Điền là mật độ cư dân thấp.
Trong khi nhiều dự án căn hộ hiện nay có hàng trăm hoặc hàng nghìn căn hộ, Berkley chỉ có khoảng dưới 85 căn. Điều này tạo nên sự khác biệt về không gian sống cũng như cộng đồng cư dân.

Thiết kế căn hộ Berkley Thảo Điền
Khác với nhiều dự án quy mô lớn, Berkley Thảo Điền được phát triển theo phong cách căn hộ boutique.
Một số điểm nổi bật trong thiết kế căn hộ:
Diện tích căn hộ rộng
Ban công lớn
Tối ưu ánh sáng tự nhiên
Mật độ căn hộ thấp
Phong cách này hướng đến nhóm khách hàng mong muốn một không gian sống riêng tư và yên tĩnh, khác với các khu căn hộ đông đúc.
Ngoài ra, thiết kế căn hộ Berkley cũng chú trọng đến sự sang trọng và tiện nghi, phù hợp với phân khúc khách hàng cao cấp tại khu Thảo Điền.

Vị trí The Berkley Thảo Điền có thuận tiện không?
Dự án The Berkley sở hữu tọa độ đắt giá ngay mặt tiền Xa Lộ Hà Nội, liền kề với khu phức hợp Gateway Thảo Điền. Đây là khu vực có cộng đồng cư dân quốc tế đông đảo nhất Sài Gòn.
Kết nối Metro: Chỉ 5 phút đi bộ đến Ga Metro số 1 (Bến Thành – Suối Tiên).
Tiện ích ngoại khu: Liền kề Vincom Mega Mall, trường quốc tế ISHCMC, BIS và các bệnh viện quốc tế hàng đầu.
Giá trị giao thương: Thuận tiện di chuyển vào Quận 1 qua cầu Sài Gòn chỉ trong 10 phút.
Đánh giá của Tien Phong Holding: Vị trí này đảm bảo tỷ lệ lấp đầy cho thuê luôn đạt mức trên 90% với đối tượng chuyên gia nước ngoài.
📍 Xem thực tế view sông Sài Gòn: Đăng ký ngay để trải nghiệm tầm nhìn Panorama 360 độ từ tầng 20 của The Berkley.
[Trải Nghiệm] Từ The Berkley Thảo Điền vào Quận 1 mất bao lâu bằng Metro số 1?

Hệ thống tiện ích chuẩn Resort 5 sao
Sống tại The Berkley, cư dân được tận hưởng đặc quyền nghỉ dưỡng ngay tại gia:
Hồ bơi vô cực: Tầm nhìn panorama toàn cảnh thành phố.
Sky Gym & Yoga: Trang bị thiết bị hiện đại nhất.
- Dịch vụ quản lý chuyên nghiệp: Đảm bảo an ninh 24/7 và các dịch vụ concierge tiêu chuẩn khách sạn hạng sang.
Với số lượng cư dân ít, các tiện ích này thường không bị quá tải, giúp cư dân có trải nghiệm sống thoải mái hơn.

Mặt bằng và Thiết kế căn hộ The Berkley
Mỗi căn hộ tại The Berkley được thiết kế theo phong cách hiện đại, tối ưu hóa không gian mở và đón ánh sáng tự nhiên.
3.1. Mặt bằng tầng điển hình
Với mật độ căn hộ thấp, dự án đảm bảo sự riêng tư tuyệt đối cho chủ nhân. Các căn hộ được bố trí thông minh, tránh đối cửa và tối đa hóa tầm nhìn view sông Sài Gòn hoặc view nội khu Thảo Điền.

3.2. Diện tích chi tiết
Dự án gồm 85 căn hộ giới hạn, mang lại sự riêng tư tuyệt đối cho cư dân:
Căn hộ 1 Phòng ngủ: 02 căn – diện tích khoảng 106.24 m².
Căn hộ 2 Phòng ngủ: 66 căn – diện tích 81.17 – 141.7 m².
Căn hộ 3 Phòng ngủ: 15 căn – diện tích 176.78 m².
- Căn hộ sân vườn: 02 căn – diện tích 81.25 – 141.7 m² + sân vườn riêng
Liên hệ để được tư vấn và tham quan thực tế dự án The Berkley Thảo Điền
- Hotline: 0935 531 351 – Đức Lê
Cùng Đức Lê xem thực tế không gian căn hộ The Berkley 2PN – 141.7m2 lớn nhất Thảo Điền:
HÌNH ẢNH THỰC TẾ CĂN HỘ THE BERKLEY
VIDEO REVIEW THỰC TẾ THE BERKLEY THẢO ĐIỀN
Mời quý khách cùng theo chân Đức Lê khảo sát thực tế vị trí và không gian sống đẳng cấp tại The Berkley Thảo Điền – dự án căn hộ hạng sang hiếm hoi tại “làng nhà giàu” Quận 2 cũ, nay thuộc TP. Thủ Đức. Qua góc nhìn thực tế, quý khách sẽ hiểu rõ hơn tại sao đây là lựa chọn hàng đầu cho cả nhu cầu ở lẫn đầu tư khai thác lưu trú.
Nếu anh chị quan tâm dự án The Berkley Thảo Điền và muốn nhận mặt bằng, bảng giá chi tiết theo từng đợt thanh toán hoặc chính sách ưu đãi chiết khấu đến 20%, hãy liên hệ trực tiếp:
📞 Đức Lê – 0935 531 351 Chuyên tư vấn căn hộ & bất động sản khu Thảo Điền – TP. Hồ Chí Minh.
Bảng Giá & Phương Thức Thanh Toán Căn Hộ The Berkley (Cập nhật chính thức từ 06/05/2026)
Mức giá tại The Berkley Thảo Điền phản ánh đúng đẳng cấp của dòng căn hộ “Luxury Boutique” với diện tích cực kỳ rộng rãi và số lượng hữu hạn. Dưới đây là thống kê chi tiết cho 05 mã căn điển hình theo từng loại hình hợp đồng:
1. Bảng Giá Khi Ký HĐ thuê Căn Hộ The Berkley (Đã bao gồm VAT)
| Mã Căn | Loại Căn Hộ | Diện Tích (Sàn) | Giá Bán Từ (HĐ Thuê có VAT) | Đơn Giá Trung Bình |
| C1 | 2 Phòng Ngủ | 141,70 m² | 14,2 Tỷ | ~100 Tr/m² |
| C2 | 4 Phòng Ngủ | 176,78 m² | 19,7 Tỷ | ~111 Tr/m² |
| C3 | 2 Phòng Ngủ | 93,68 m² | 10,5 Tỷ | ~112 Tr/m² |
| C4 | 2 Phòng Ngủ | 143,58 m² | 16,0 Tỷ | ~111 Tr/m² |
| C5 | 2 Phòng Ngủ | 81,17 m² | 9,3 Tỷ |
2. Bảng Giá Khi Ký HĐMB Căn Hộ The Berkley (31/12/2027)
| Mã Căn | Loại Căn Hộ | Diện Tích (Sàn) | Giá HĐMB từ (Dự kiến) | Đơn Giá Trung Bình |
| C1 | 2 Phòng Ngủ | 141,70 m² | 19,0 Tỷ | ~134 Tr/m² |
| C2 | 4 Phòng Ngủ | 176,78 m² | 26,2 Tỷ | ~148 Tr/m² |
| C3 | 2 Phòng Ngủ | 93,68 m² | 14,0 Tỷ | ~149 Tr/m² |
| C4 | 2 Phòng Ngủ | 143,58 m² | 21,3 Tỷ | ~148 Tr/m² |
| C5 | 2 Phòng Ngủ | 81,17 m² | 12,4 Tỷ | ~152 Tr/m² |
(Đơn vị: VNĐ – Giá trị đã được làm tròn số để khách hàng dễ theo dõi).
3. Phân tích dành cho nhà đầu tư mua The Berkley:
Lộ trình tăng giá: Mức giá này đã bao gồm khoản chênh lệch 26,6% so với giai đoạn ký Hợp đồng thuê hiện tại. Việc sở hữu sớm ở thời điểm này giúp khách hàng “bỏ túi” ngay khoản lợi nhuận chênh lệch khi dự án chuyển đổi pháp lý sang HĐMB vào cuối năm 2027.
Đơn giá: Mức giá từ 134 – 152 triệu/m² cho một sản phẩm hạng sang, số lượng giới hạn tại “thủ phủ” Thảo Điền vẫn cực kỳ cạnh tranh so với các dự án mới cùng phân khúc.
Ghi chú: Giá trên là giá dự kiến cho lộ trình ký HĐMB. Để nhận bảng tính chi tiết từng phương thức thanh toán (TTS 100%, 50% hoặc Vay ngân hàng), quý khách vui lòng liên hệ trực tiếp.
Giải Pháp Tài Chính Linh Hoạt Khi Mua Căn Hộ Berkley
Dự án The Berkley mang đến những phương án vận hành dòng tiền tối ưu nhất, giúp quý khách sở hữu di sản tại Thảo Điền một cách nhẹ nhàng:
1. Phương án “An Tâm” – Thanh toán chuẩn (Chiết khấu 10%)
Chiết khấu ngay 10% trực tiếp vào giá hợp đồng.
Đặc quyền nhận nhà sớm: Quý khách có thể nhận bàn giao để ở hoặc làm nội thất ngay khi mới thanh toán đủ 30% giá trị hợp đồng.
2. Phương án “Đầu tư” – Thanh toán nhanh (Chiết khấu lên đến 24%)
Chiết khấu đột phá 24%: Áp dụng cho phương thức thanh toán nhanh 100%.
Chiết khấu 22%: Áp dụng cho phương thức thanh toán sớm 50%.
Phân tích: Đây là phương án giúp tiết kiệm từ 4 tỷ đến hơn 8,6 tỷ đồng (tùy mã căn) so với phương án vay.
3. Phương án “Đòn bẩy” – Hỗ trợ vay ngân hàng (Chiết khấu 4%)
Ngân hàng hỗ trợ vay 70% – 80% giá trị căn hộ.
Ân hạn nợ gốc & lãi 0% trong 18 tháng: Khách hàng không phải lo lắng về áp lực tài chính trong 1,5 năm đầu tiên.
Góc Nhìn Chuyên Gia (Mentor Đức Lê)
Với hơn 12 năm kinh nghiệm, tôi đánh giá The Berkley là cơ hội cuối cùng để sở hữu căn hộ “Quiet Luxury” đúng nghĩa tại lõi Thảo Điền. Việc tách bạch hai loại hình hợp đồng giúp nhà đầu tư linh hoạt: chọn HĐT để tối ưu vốn, hoặc HĐMB để khẳng định quyền sở hữu vĩnh viễn.